Home / featured / ਡੋਨਾਲਡ ਟਰੰਪ ਨੇ ਦਿੱਤੀ ਧਮਕੀ
ਡੋਨਾਲਡ ਟਰੰਪ ਨੇ ਦਿੱਤੀ ਧਮਕੀ

ਡੋਨਾਲਡ ਟਰੰਪ ਨੇ ਦਿੱਤੀ ਧਮਕੀ

ਵਾਸ਼ਿੰਗਟਨ— ਓਬਾਮਾਕੇਅਰ ਨੂੰ ਖਤਮ ਕਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਇੱਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਨਾਕਾਮ ਹੋਣ ਉੱਤੇ ਡੋਨਾਲਡ ਟਰੰਪ ਦਾ ਗੁੱਸਾ ਭੜਕ ਗਿਆ ਹੈ। ਅਮਰੀਕੀ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਨੇ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਟਵੀਟ ਕਰ ਧਮਕੀ ਦਿੱਤੀ ਕਿ ਜੇਕਰ ਕਾਂਗਰਸ ਨੇ ਨਵਾਂ ਹੇਲਥਕੇਅਰ ਬਿੱਲ ਪਾਸ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਤਾਂ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਕੀਤਾ ਜਾਣ ਵਾਲਾ ਬੀਮਾ ਭੁਗਤਾਨ ਬੰਦ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਕੀਤੇ ਗਏ ਟਵੀਟ ਵਿੱਚ ਟਰੰਪ ਨੇ ਲਿਖਿਆ, ਜੇਕਰ ਨਵੇਂ ਹੇਲਥਕੇਅਰ ਬਿੱਲ ਨੂੰ ਤੁਰੰਤ ਮਨਜ਼ੂਰੀ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਤਾਂ ਬੀਮਾ ਕੰਪਨੀਆਂ ਅਤੇ ਕਾਂਗਰਸ ਮੈਬਰਾਂ ਲਈ ਬੇਲਆਉਟ ਜਲਦ ਹੀ ਖਤਮ ਹੋ ਜਾਣਗੇ। ਟਰੰਪ ਦਾ ਇਹ ਟਵੀਟ ਉਦੋਂ ਆਇਆ, ਜਦੋਂ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਰਿਪਬਲਿਕਨ ਸੇਨੇਟਰਸ ਓਬਾਮਾਕੇਅਰ ਖਤਮ ਕਰਨ ਦਾ ਪ੍ਰਸਤਾਵ ਪਾਸ ਨਹੀਂ ਕਰਾ ਸਕੇ।
ਟਰੰਪ ਨੇ ਆਪਣੇ ਟਵੀਟ ਵਿੱਚ ਦੋ ਧਮਕੀਆਂ ਦਿੱਤੀਆਂ। ਪਹਿਲੀ ਇਸ ‘ਚ ਹਿੱਸਾ ਲੈਣ ਵਾਲੀਆਂ ਬੀਮਾ ਕੰਪਨੀਆਂ ਨੂੰ। ਇਸ ਵਿੱਚ ਘੱਟ-ਆਮਦਨ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਹੇਲਥ ਕਵਰੇਜ ਦੇਣ ਲਈ ਬੀਮਾ ਕੰਪਨੀਆਂ ਨੂੰ ਮਿਲਣ ਵਾਲੀ ਸਬਸਿਡੀ ਦਾ ਹਵਾਲਾ ਸ਼ਾਮਲ ਸੀ। ਅਮਰੀਕਾ ਦੀ ਸਮੂਹ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਸਬਸਿਡੀ ਦੇ ਤੌਰ ਉੱਤੇ ਕਰੀਬ 8 ਬਿਲਿਅਨ ਡਾਲਰ (5.13 ਖਰਬ ਰੁਪਏ) ਦਿੱਤੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ।

Scroll To Top