Home / featured / ਮਮਤਾ ਸਰਕਾਰ ਨਹੀਂ ਦਵੇਗੀ ਵਿਸਰਜਨ ‘ਤੇ ਹਾਈਕੋਰਟ ਦੇ ਫੈਸਲੇ ਨੂੰ ਚੁਣੌਤੀ
ਮਮਤਾ ਸਰਕਾਰ ਨਹੀਂ ਦਵੇਗੀ ਵਿਸਰਜਨ ‘ਤੇ ਹਾਈਕੋਰਟ ਦੇ ਫੈਸਲੇ ਨੂੰ ਚੁਣੌਤੀ

ਮਮਤਾ ਸਰਕਾਰ ਨਹੀਂ ਦਵੇਗੀ ਵਿਸਰਜਨ ‘ਤੇ ਹਾਈਕੋਰਟ ਦੇ ਫੈਸਲੇ ਨੂੰ ਚੁਣੌਤੀ

ਕੋਲਕਾਤਾ— ਪੱਛਮੀ ਬੰਗਾਲ ਸਰਕਾਰ ਦੇਵੀ ਦੁਰਗਾ ਦੀ ਮੂਰਤੀ ਵਿਸਰਜਨ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਕਲਕੱਤਾ ਹਾਈਕੋਰਟ ਦੇ ਫੈਸਲੇ ਨੂੰ ਹਾਈਕੋਰਟ ‘ਚ ਚੁਣੌਤੀ ਨਹੀਂ ਦੇਵਗੀ। ਮੁੱਖ ਜੱਜ ਰਾਕੇਸ਼ ਤਿਵਾਰੀ ਦੀ ਪ੍ਰਧਾਨਤਾ ਵਾਲੀ ਦੋ ਪੱਖੀ ਅਦਾਲਤ ਨੇ ਪੱਛਮੀ ਬੰਗਾਲ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਮੁਹਰੱਮ ਦੇ ਦਿਨ 1 ਅਕਤੂਬਰ ਨੂੰ ਦੇਵੀ ਦੁਰਗਾ ਦੀ ਮੂਰਤੀ ਵਿਸਰਜਿਤ ਨਾ ਕਰਨ ਸੰਬੰਧੀ ਆਦੇਸ਼ ਨੂੰ ਖਾਰਜ਼ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਕੱਲ ਇਸੀ ਦਿਨ ਮੂਰਤੀ ਵਿਸਰਜਨ ਦੀ ਮਨਜ਼ੂਰੀ ਦੇ ਦਿੱਤੀ। ਕੋਰਟ ਨੇ ਰਾਜ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਮੁਹਰੱਮ ਦੇ ਦਿਨ ਦੋਹਾਂ ਪੱਖਾਂ ਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਲਈ ਸੁਰੱਖਿਆ ਫੌਜ ਤਾਇਨਾਤ ਕਰਨ ਦਾ ਵੀ ਆਦੇਸ਼ ਦਿੱਤਾ।
ਰਾਜ ‘ਚ ਸੱਤਾਰੂੜ ਤ੍ਰਣਮੂਲ ਕਾਂਗਰਸ ਦੇ ਇਕ ਸੀਨੀਅਰ ਨੇਤਾ ਨੇ ਅੱਜ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕਲਕੱਤਾ ਹਾਈਕੋਰਟ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਸਾਡੇ ਪੱਖ ‘ਚ ਹੈ। ਅਸੀਂ ਇਸ ਨੂੰ ਹਾਈਕੋਰਟ ‘ਚ ਚੁਣੌਤੀ ਨਹੀਂ ਦਵਾਂਗੇ। ਰਾਜ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਕੱਲ ਸ਼ਾਮ ਕਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਉਹ ਇਸ ਫੈਸਲੇ ਨੂੰ ਹਾਈਕੋਰਟ ‘ਚ ਚੁਣੌਤੀ ਦਵੇਗੀ। ਇਸ ਵਿਚਕਾਰ ਮੁੱਖਮੰਤਰੀ ਮਮਤਾ ਬੈਨਰਜੀ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ‘ਤੇ ਚਰਚਾ ਲਈ ਅੱਜ ਸੀਨੀਅਰ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਅਤੇ ਮੰਤਰੀਆਂ ਨਾਲ ਇਕ ਉਚ ਪੱਧਰੀ ਬੈਠਕ ਕਰੇਗੀ।

Scroll To Top